Login    Register

Bạn biết gì về bra?

Ask your technical questions here.

Moderators: WR 1mposter, The Swede, Megaman, danr55, WR1 Bro

• Author
Bạn biết gì về bra?

Postby dangtan291990 » Sat Jun 02, 2018 9:50 am

Những chiếc bra góp phần không nhỏ làm nên vẻ đẹp hoàn hảo cho mỗi người phụ nữ, nhưng không phải ai cũng hiểu tường tận về chiếc bra quyến rũ này.
[size=4]1. Các nhà nghiên cứu đã từng khuyên rằng, phụ nữ nên mặc áo ngực đúng kích thước của mình. Nhưng các chị em lại không thường xuyên làm vậy? Hầu hết, các chị em phụ nữ chỉ gắn bó với một size duy nhất, họ trung thành với size bra mua lần đầu tiên hoặc đơn giản là chọn đại một chiếc bra có sẵn ở cửa hàng. Các chị em phụ nữ lại cảm thấy hài lòng với cách lựa chọn của mình mà không biết rằng họ đang mặc sai size áo so với kích thước ngực hiện tại. 2. Làm thế nào để biết mình mặc sai kích cỡ bra? Những dấu hiệu sau đây sẽ chỉ ra bạn đang chọn sai kích cỡ bra của mình: - Dây quai áo hay tuột - Phần cúp áo ngực bị nhăn - Vòng dây phía sau lưng của áo ngực hay trượt lên cao hơn so với phần ngực phía trước - Phần giữa của áo ngực, chỗ nối liền hai quả áo - ngay xương ức, không nằm áp sát vào phần chân ngực mà lại hổng lên cao, tạo ra một khoảng hở - Phần bầu ngực đầy tràn ra ngoài. [center][center]Image[/center] [/center]3. Yếu tố quan trọng để chọn chiếc áo ngực phù hợp? Phần cup ngực phẳng mịn, không bị nhăn nhúm, dây quai áo chắc chắn và có nút chỉnh độ ngắn dài. 4. Mỗi loại bra đều có những kiểu dáng khác nhau. Làm thế nào để chọn lựa bra phù hợp với kiểu áo đang mặc? Tùy theo sở thích mà mỗi chị em phụ nữ lựa chọn cho mình phong cách thời trang cũng như kiểu áo để mặc miễn sao thật thoải mái. Cùng với đó, việc lựa chọn kiểu dáng bra phù hợp với kiểu áo mặc bên ngoài là điều cần thiết. Ví như, những chiếc áo cổ chữ V sẽ có tác dụng khoe tối đa vòng 1 đầy đặn mà gợi cảm của bạn. Bởi vậy, lựa chọn kiểu dáng V-bra với phần gọng chắc chắn và phần mút áo khoét theo hình chữ V. Hoặc, nếu diện chiếc áo khoét nách thì bạn nên chọn bra có phần nối giữa 2 quả ngang dày để giữ áo chắc chắn và không dây. [center][center]Image[/center] [/center] 5. Nên lựa chọn chất liệu áo bra nào? Cũng là 1 phần quan trọng không kém,vì nó cũng ảnh hưởng khá nhiều đến bộ ngực của chị em. Đối với ngực to hay ngực nhỏ đều nên chọn những chất liệu thoáng, tránh dùng các chất liệu quá nhiều nilon hoặc thiết kế không thoáng sẽ làm cho ngực bị bí, không "thở" được, dẫn đến việc đọng mồ hôi gây khó chịu cho người dùng. [center][center]Image[/center][/center]6. Có nên đầu tư vào một chiếc bra đắt tiền? Câu trả lời là: có. Chiếc áo bra đóng vai trò không nhỏ trong việc đình hình phần ngực trên cơ thể, giúp vòng 1 của các chị em phụ nữ trở nên hoàn hảo hơn. Dù bạn có mặc chiếc áo bên ngoài đắt tiền đến mấy mà diện chiếc bra xộc xệch, không đúng kích thước thì chắc chắn sẽ giảm giá trị của chiếc áo bên ngoài và khiến cơ thể bạn mất cân đối. 7. Có nên tin vào kích thước mà nhà sản xuất ghi trên áo? Không nên. Bởi, mỗi quốc gia, mỗi nhãn hiệu áo sẽ ký hiệu size khác nhau. Tốt nhất, bạn nên thử áo trước khi chọn lựa một chiếc bra cho mình. [center][center]Image [/center][/center] 8. Dây quai áo bra có an toàn không? Những chiếc dây quai áo thực sự không gây hại gì cho bạn. Tuy nhiên, bạn cũng không nên chỉnh dây áo của sát vai hoặc quá lỏng lẻo. Nếu dây áo thường xuyên bị tụt thì đây là dấu hiệu bạn nên thay ngay một chiếc bra mới. 9. Mặc bra đi ngủ? Nên hay không nên? Hoàn toàn không nên mặc bra khi đi ngủ. Nhiều chị em phụ nữ vẫn tưởng rằng, mặc bra khi ngủ sẽ có tác dụng thúc đẩy cơ ngực phát triển hơn. Cách suy nghĩ này hoàn toàn sai lầm bởi vì chúng chỉ khiến bạn khó chịu và ảnh hưởng đến giấc ngủ của bạn mà thôi. 10. Làm thế nào để ngực không bị chảy xệ? Có rất nhiều phương pháp để cải thiện và ngăn ngừa ngực bị chảy xệ nhưng cách đầu tiên và tốt nhất là bạn nên chọn chiếc bra vừa vặn với kích thước ngực của mìnhchi tiết truy cập tại : https://www.facebook.com/aocagedbrahanoi
[/size]
dangtan291990

Return to Tech Help